Ƙungiyoyin mutane daban-daban suna buƙatar zaɓar katifa daban-daban

2022/05/13

Marubuci: Synwin-Mai yin katifa

Idan ba tare da barci mai kyau ba, ruhun dukan yini ba zai kasance a cikin jihar ba. Sai kawai da ruhu mai kyau za ku iya tafiya lafiya. Idan kana son barci mai kyau, kana buƙatar katifa mai kyau. A lokaci guda kuma, mutane masu shekaru daban-daban suna da buƙatu daban-daban don shi. Dangane da buƙatu daban-daban, zaɓi madaidaicin katifa don yin barci da kyau. Zabin katifa: 1. Masu kera katifa masu wuya sun gabatar da dangin jariri: numfashi. Jarirai suna da ƙasusuwa masu laushi sosai kuma suna ciyar da kashi 70% na lokacinsu a gado. Kyakkyawan katifa na iya taimakawa ƙasusuwan su girma lafiya. Katifun jarirai na kowa a kasuwa sune soso da bazara.

Kayan bazara ya fi tsayi fiye da kayan soso, kuma adadin juyawa a cikin katifa zai fi yawa, kuma katifa mai soso an yi shi da polyester, don haka zai fi sauƙi fiye da katifa na bazara. 2. Iyalin ɗalibai: Kariyar wuya yana da matukar muhimmanci. Matasa suna cikin matakin ci gaban jiki, kuma jikinsu yana da babban filastik. Musamman a wannan lokacin, ya kamata a ba da hankali ga kariyar kashin mahaifa. Yawancin iyaye suna zaɓar katifa mai laushi wanda ba lallai ba ne mai amfani ga jikin 'ya'yansu.

Taurin katifar ya bambanta daga mutum zuwa mutum. Maƙarƙashiya ko taushi da yawa na iya lalata curvature na kashin baya. Bayan cikakken fahimtar kayan katifa. 3. Ma'aikata: Ta'aziyya abin dogara ne. Yana da mahimmanci mafi mahimmanci don zaɓar katifa mai dadi don ƙirƙirar barci mai kyau.

Yanzu akwai wata katifa mai kumfa mai ƙwaƙwalwar ajiya a kasuwa, wacce za ta iya rubewa tare da ɗaukar matsi na jikin ɗan adam, ta canza taurin jikin mutum gwargwadon yanayin zafin jikin ɗan adam, ta siffata kwafin jikin daidai, kuma ta kawo maras matsi. dace. 4. Masu sana'ar katifa mai wuya sun gabatar da zaɓin katifa - tsofaffi: kada ku yi shi idan yana da taushi sosai. Tsofaffi suna da wuyar fama da osteoporosis, ƙwayar tsoka na lumbar, kugu da ciwon ƙafa da sauran matsalolin, don haka ba su dace da barci a kan gadaje masu laushi ba. Takamammen katifar da za su kwana da ita ya dogara da yanayin nasu.

Gadaje masu dacewa da tsofaffi ya kamata su kiyaye jikin mutum a cikin matsayi na baya kuma su kula da lordosis na al'ada na al'ada na lumbar.

SAUKAR DA MU
Kawai gaya mana bukatunku, zamu iya yin fiye da yadda zaku iya tunanin.
Aika bincikenku

Aika bincikenku

Zabi wani yare
English
繁體中文
简体中文
русский
Português
한국어
日本語
italiano
français
Español
Deutsch
العربية
Afrikaans
አማርኛ
Azərbaycan
Беларуская
български
বাংলা
Bosanski
Català
Sugbuanon
Corsu
čeština
Cymraeg
dansk
Ελληνικά
Esperanto
Eesti
Euskara
فارسی
Suomi
Frysk
Gaeilgenah
Gàidhlig
Galego
ગુજરાતી
Hausa
Ōlelo Hawaiʻi
हिन्दी
Hmong
Hrvatski
Kreyòl ayisyen
Magyar
հայերեն
bahasa Indonesia
Igbo
Íslenska
עִברִית
Basa Jawa
ქართველი
Қазақ Тілі
ខ្មែរ
ಕನ್ನಡ
Kurdî (Kurmancî)
Кыргызча
Latin
Lëtzebuergesch
ລາວ
lietuvių
latviešu valoda‎
Malagasy
Maori
Македонски
മലയാളം
Монгол
मराठी
Bahasa Melayu
Maltese
ဗမာ
नेपाली
Nederlands
norsk
Chicheŵa
ਪੰਜਾਬੀ
Polski
پښتو
Română
سنڌي
සිංහල
Slovenčina
Slovenščina
Faasamoa
Shona
Af Soomaali
Shqip
Српски
Sesotho
Sundanese
svenska
Kiswahili
தமிழ்
తెలుగు
Точики
ภาษาไทย
Pilipino
Türkçe
Українська
اردو
O'zbek
Tiếng Việt
Xhosa
יידיש
èdè Yorùbá
Zulu
Yaren yanzu:Hausa